Home ഓഷിയാന എലോണ്‍ മസ്‌കിന്‍്റെ ട്വിറ്റര്‍ സിഇഒ പദവി അവസാനിക്കുന്നു

എലോണ്‍ മസ്‌കിന്‍്റെ ട്വിറ്റര്‍ സിഇഒ പദവി അവസാനിക്കുന്നു

11
0

ട്വിറ്റര്‍ സിഇഒ എലോണ്‍ മസ്‌ക് സ്ഥാനമൊഴിയാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. സോഷ്യല്‍ നെറ്റ്‌വര്‍ക്കിനായി ഒരു പുതിയ നേതാവിനെ കണ്ടെത്തിയെന്നും ചീഫ് ടെക്‌നോളജിസ്റ്റായി പുതിയ റോളിലേക്ക് മാറുമെന്നും ഉടമ എലോണ്‍ മസ്‌കിന്‍്റെ പ്രഖ്യാപനം. എന്‍ബിസി യൂണിവേഴ്സല്‍ എക്‌സിക്യുട്ടീവ് ലിന്‍ഡ യാക്കാരിനോ ട്വിറ്ററിന്‍്റെ ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസറാകാനുള്ള ചര്‍ച്ചയിലാണെന്ന് വാള്‍സ്ട്രീറ്റ് ജേണല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഇന്നലെ ഒരു ട്വീറ്റില്‍, കമ്ബനിയുടെ പുതിയ സിഇഒ വ്യക്തിയുടെ പേര് പറയാതെ ആറാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ പുതിയൊരാള്‍ ആ സ്ഥാനത്ത് വരുമെന്ന് മസ്‌ക് പറഞ്ഞു. ഒരു ട്വീറ്റില്‍ മസ്‌ക് പങ്കിട്ടു, “എക്സ്/ട്വിറ്ററിനായി ഞാന്‍ ഒരു പുതിയ സിഇഒയെ നിയമിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതില്‍ സന്തോഷമുണ്ട്. അവള്‍ 6 ആഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ വരും!.” എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ചെയര്‍, സിടിഒ എന്നീ നിലകളില്‍ എലോണിന്‍്റെ പുതിയ റോളിനെ ഈ തീരുമാനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഭാവിയില്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍, സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍, സിസോപ്പുകള്‍ എന്നിവയുടെ മേല്‍നോട്ടം വഹിക്കുമെന്ന് മസ്‌ക് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

എന്‍ക്രിപ്റ്റുചെയ്‌ത സന്ദേശമയയ്‌ക്കല്‍ സേവനത്തിലേക്ക് നേരത്തെ തന്നെ ആക്‌സസ്സ് നേടുന്നതിന് അതിന്‍്റെ സ്ഥിരീകരിച്ച ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ട്വിറ്ററില്‍ മറ്റൊരു അപ്‌ഡേറ്റ് ചേര്‍ക്കുന്നതായി ഔട്ട്ഗോയിംഗ് സിഇഒ പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് പിന്നാലെയാണ് വാര്‍ത്ത വന്നത്. നേരത്തെ മെയ് 11 ന്, എന്‍ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്ത സന്ദേശമയയ്‌ക്കലിന്‍്റെ ആദ്യ പതിപ്പിനെ കുറിച്ച്‌ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്ന ഒരു ട്വീറ്റ് മസ്‌ക് പങ്കിട്ടു. “എന്‍ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്ത നേരിട്ടുള്ള സന്ദേശങ്ങളുടെ ആദ്യ പതിപ്പ് ഇപ്പോള്‍ സമാരംഭിച്ചു. ഇത് പരീക്ഷിച്ചുനോക്കൂ, പക്ഷേ ഇതുവരെ വിശ്വസിക്കരുത്.” നേരത്തെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതുപോലെ, ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇമോജികള്‍ ഉപയോഗിച്ച്‌ ത്രെഡിലെ ഏത് സന്ദേശത്തിനും നേരിട്ട് സന്ദേശമയയ്‌ക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചു. മാത്രമല്ല, മികച്ച ആശയവിനിമയത്തിനായി ട്വിറ്റര്‍ വരും ദിവസങ്ങളില്‍ അതിന്‍്റെ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമില്‍ വോയ്‌സ്, വീഡിയോ ചാറ്റ് അവതരിപ്പിക്കാന്‍ പോകുന്നു.

മസ്‌ക് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു, “ആപ്പിന്‍്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പ് ഉപയോഗിച്ച്‌, നിങ്ങള്‍ക്ക് ത്രെഡിലെ ഏത് സന്ദേശത്തിനും ഡിഎം മറുപടി നല്‍കാനും ഏത് ഇമോജി പ്രതികരണവും ഉപയോഗിക്കാനും കഴിയും. എന്‍ക്രിപ്റ്റ് ചെയ്ത DMs V1.0 ന്റെ റിലീസ് നാളെ നടക്കും. ഇത് അതിവേഗം സങ്കീര്‍ണ്ണമാകും. എന്റെ തലയില്‍ തോക്ക് വെച്ചിട്ടും എനിക്ക് നിങ്ങളുടെ ഡിഎം കാണാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല എന്നതാണ് ആസിഡ് ടെസ്റ്റ്. ഉടന്‍ വരുന്നു നിങ്ങളുടെ ഹാന്‍ഡില്‍ നിന്ന് ഈ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലെ ആര്‍ക്കും വോയ്‌സ്, വീഡിയോ ചാറ്റ്, അതിനാല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ലോകത്തെവിടെയുമുള്ള ആളുകളോട് അവര്‍ക്ക് നിങ്ങളുടെ ഫോണ്‍ നമ്ബര്‍ നല്‍കാതെ സംസാരിക്കാം .” മെയ് 11 മുതല്‍ ഡിഎം സൗകര്യം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാകുമെന്ന് എലോണ്‍ പറഞ്ഞു.

കുറച്ച്‌ വര്‍ഷങ്ങളായി യാതൊരു പ്രവര്‍ത്തനവും ഇല്ലാത്ത അക്കൗണ്ടുകള്‍ ട്വിറ്റര്‍ നീക്കം ചെയ്യാന്‍ പോകുന്നതിന് ഒരു ദിവസത്തിന് ശേഷമാണ് ഈ അറിയിപ്പ് വന്നത്. “വര്‍ഷങ്ങളായി ഒരു പ്രവര്‍ത്തനവും ഇല്ലാത്ത അക്കൗണ്ടുകള്‍ ഞങ്ങള്‍ ശുദ്ധീകരിക്കുകയാണ്, അതിനാല്‍ പിന്തുടരുന്നവരുടെ എണ്ണം കുറയുന്നത് നിങ്ങള്‍ കാണും,” എലോണ്‍ മസ്‌ക് തിങ്കളാഴ്ച ഒരു ട്വീറ്റില്‍ പറഞ്ഞു. കുറച്ച്‌ ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്ബ്, നിരവധി സെലിബ്രിറ്റികള്‍ക്ക് അവരുടെ അക്കൗണ്ടുകളില്‍ നിന്ന് ബ്ലൂ ടിക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ടതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ട്വിറ്റര്‍ പ്രധാനവാര്‍ത്തകളില്‍ ഇടം നേടിയിരുന്നു. ആള്‍മാറാട്ടത്തില്‍ നിന്നും തെറ്റായ വിവരങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതില്‍ നിന്നും അറിയപ്പെടുന്ന വ്യക്തികളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു മാര്‍ഗമായി നീല ടിക്ക് പ്രവര്‍ത്തിച്ചു. “ഏപ്രില്‍ 1-ന്, ഞങ്ങളുടെ ലെഗസി പരിശോധിച്ചുറപ്പിച്ച പ്രോഗ്രാം അവസാനിപ്പിക്കുകയും ലെഗസി പരിശോധിച്ചുറപ്പിച്ച ചെക്ക് മാര്‍ക്ക് നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്യും. ട്വിറ്ററില്‍ നിങ്ങളുടെ നീല ചെക്ക് മാര്‍ക്ക് നിലനിര്‍ത്താന്‍, വ്യക്തികള്‍ക്ക് ട്വിറ്റര്‍ ബ്ലൂവില്‍ സൈന്‍ അപ്പ് ചെയ്യാം,” മാര്‍ച്ചിലെ ഒരു പോസ്റ്റില്‍ പറയുന്നു.

സെലിബ്രിറ്റികള്‍, രാഷ്ട്രീയക്കാര്‍, കമ്ബനികള്‍, ബ്രാന്‍ഡുകള്‍, വാര്‍ത്താ ഓര്‍ഗനൈസേഷനുകള്‍, പൊതു താല്‍പ്പര്യമുള്ള മറ്റ് അക്കൗണ്ടുകള്‍ എന്നിവ യഥാര്‍ത്ഥമാണെന്നും വഞ്ചകരോ പാരഡി അക്കൗണ്ടുകളോ അല്ലെന്നും തിരിച്ചറിയാന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ സഹായിക്കുന്നതിന് 2009-ലാണ് ട്വിറ്റര്‍ ആദ്യമായി നീല ചെക്ക് മാര്‍ക്ക് സംവിധാനം അവതരിപ്പിച്ചത്. സ്ഥിരീകരണത്തിനായി കമ്ബനി മുമ്ബ് നിരക്ക് ഈടാക്കിയിരുന്നില്ല. ഈ ബ്ലൂ ടിക്ക് പ രാജയത്തെത്തുടര്‍ന്ന്, മെയ് മുതല്‍ ഒരു ക്ലിക്കിലൂടെ ഓരോ ലേഖനത്തിനും ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് നിരക്ക് ഈടാക്കാന്‍ മാധ്യമ പ്രസാധകരെ ട്വിറ്റര്‍ അനുവദിക്കുമെന്ന് മസ്‌ക് ഏപ്രില്‍ 30-ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

Previous articleകര്‍ണാടകയില്‍ വോട്ടെണ്ണല്‍ നാളെ ; പ്രതീക്ഷ കൈവിടാതെ ഇരു മുന്നണികളും
Next articleഐഎസ്‌ആര്‍ഒയുടെ സെമി ക്രയോജനിക് എഞ്ചിന്റെ ആദ്യ പരീക്ഷണം വിജയം

Leave a Reply